เคยถามตัวเองกันไหมว่าความสุขที่แท้จริงของชีวิตคืออะไร ? หากใครยังไม่มีคำตอบอยู่ในใจ ลองมาดูเรื่องของหญิงสาวคนนี้กัน เมื่อเธอตัดสินใจล้มล้างทุกอย่างที่เธอเคยมีในชีวิต แล้วออกเดินทางทั่วประเทศ เพื่อตามหาความสุขที่แท้จริง
ซิดนีย์ เฟอร์บราค (Sydney Ferbrache ) หญิงสาววัย 24 ปี จากอินเดียแนโพลิส เกิดแรงบันดาลใจอย่างแรงกล้าเมื่อเธอไถหน้าฟีดไอจีตัวเองแล้วไปเจอเข้ากับหญิงสาวคนหนึ่ง ผู้เดินทางท่องเที่ยวด้วยรถบ้านส่วนตัว เธอจึงตัดสินใจจะทำแบบนั้นบ้างและได้ร่วมมือกับแฟนหนุ่มของเธอเพื่อออกผจญภัย
ซึ่งก่อนจะทำอย่างนั้นทั้งสองได้โหมทำงานหนักมาก เฉลี่ยสัปดาห์ละ 70-80 ชั่วโมงเลยทีเดียว จนกระทั่งมีเงินเก็บ และสามารถซื้อรถ Mercedes-Benz Sprinter ในราคา 18,000 เหรียญได้ (ราว 540,000 บาท) และทั้งสองก็ออกตะลุยทริปไปด้วยกัน
แม้จะได้ทำตามที่ใจต้องการ แต่กลายเป็นว่าเธอก็ยังไม่สามารถหาคำตอบให้ตัวเองได้ว่า ความสุขที่แท้จริงของเธอคืออะไร อีกทั้งแฟนหนุ่มของเธอเริ่มที่จะไม่อินกับการท่องเที่ยวในครั้งนี้ ทั้งสองเลยตัดสินใจแยกทางกัน
โดยซิดนีย์ยกรถคันนี้ที่ซื้อร่วมกันคืนให้แฟนหนุ่ม เพราะเธออยากเริ่มต้นใหม่ตั้งแต่ศูนย์ เลยเร่สมัครงานกว่า 3 ที่ลุยงานอย่างหนักหน่วง เพื่อเก็บเงินมาซื้อรถบ้านออกตะลุยอีกครั้งแบบคนเดียว
จนกระทั่ง เดือนเมษายน 2018 ซิดนีย์มีเงินเก็บ กว่า 24,000 เหรียญ (ราว 720,000 บาท) ซึ่งมากพอที่จะซื้อรถคันใหม่ โดยครั้งนี้เธอตัดสินใจนำเงินไปซื้อรถ Ford Transit van แล้วแปลงโฉมมันให้เป็นรถบ้าน มีครัว เตียงคิงไซส์และห้องน้ำในตัว เพื่อที่จะได้ออกเดินทางได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ และตอนนี้เธอพร้อมแล้ว ที่จะออกเดินทางสานฝันต่อ