ฤดูร้อนใกล้จะมาถึงแล้ว ก็จะเป็นฤดูแห่งความชุ่มฉ่ำ เป็นฤดูกาลที่มีผลไม้มากมายให้ได้รับประทานกัน เช่น มะม่วง แตงโม ชมพู่ ลิ้นจี่ ขนุน เงาะ มังคุด กระท้อน สับปะรด และกล้วย ยังมีผลไม้อื่นๆอีกมากมายจริงๆ ยิ่งคิดก็ยิ่งน้ำลายไหล
สื่อต่างประเทศเปิดเผยว่า แต่ในเกาะไต้หวันนั้น เนื่องจากเป็นพื้นที่มีอากาศร้อนชื่น ทำให้ผลไม้เกิดเชื้อราได้ง่าย บางคนเสียดาย และอยากประหยัดก็จะตัดส่วนที่เป็นเชื้อราทิ้ง ส่วนที่ยังดีๆอยู่ก็จะนำมารับประทานต่อ
ล่าสุดก็มีชาวเน็ตไต้หวันคนหนึ่ง โพสต์เล่าประสบการณ์จริงของตนเองว่า เห็นมะม่วงที่ซื้อมาเริ่มมีเชื้่อรา เป็นจุด ดำๆที่เปลือกภายนอกบางส่วนนิดหน่อย จึงเสียดายไม่อยากทิ้ง โดยตัดแบ่งส่วนที่ดำๆออก แล้วรับประทานส่วนที่ยังเหลืองๆ แต่พอผ่านไป 2 วันก็เริ่มรู้สึก ป ว ด มวนท้องขึ้นมาจนทนไม่ไหวรีบไปหาหมอทันที
หลังจากที่หมอตรวจเสร็จก็พบว่า “เป็นโรคกระเพาะอาหารและลำไส้อักเสบจากเชื้อแบคทีเรีย” (G a s t r o e n t e r i t i s ) หมอบอกว่าหากอาการรุนแรงกว่านี้อาจถึงแก่ชีวิตนะ แต่เนื่องจากไม่ได้กินเข้าไปจำนวนมาก ทำให้อาการไม่ทรุดหนักไปกว่านี้